Có nhu cầu làm việc tại các nước Châu Âu?

Hello cả nhà,
Mình là thành viên mới, mình chuyên hỗ trợ tìm kiếm các ứng viên có tay nghề sang Châu Âu lao động. Hiện mình có đơn hàng tuyển các bạn chuyên ngành xây dựng và thợ đổ bêtông bọt. Mình muốn khảo sát xem các anh chị em ngành xây dựng có muốn sang Châu Âu làm việc không ạ? và lương khoảng EURO 30,000/ năm có thể chấp nhận được không ạ?
Cám ơn các bạn đã đọc tin này của mình !
Chúc cả nhà năm mới vui vẻ!

Chi phí đó đã bao gồm ăn ở chưa bạn. Vì theo mình thấy chi phí ăn ở đi lại ở châu Âu không hề nhỏ.
Tính trung bình ra thì 65tr/tháng, nếu mức đó chưa bao gồm chi phí ăn ở thì mình nghĩ ổn.

Lương này không bao gồm tiền ăn ạ, nhưng mỗi tuần được trợ cấp EURO 50để thuê nhà, người mới sang được cấp phòng ở cho đến khi tìm được nhà ạ

Mình từng làm kĩ sư ở Singapore lương tháng tầm 2000usd/tháng tương đương 45tr nhưng mà chi phí sinh hoạt rất đắt đỏ nên xét cũng chua lắm, chắt chiu thì may ra có dư. Mình nghĩ tư vấn cho làm việc ở nước ngoài thì nên tư vấn thêm về chi phí sinh hoạt ăn ở nữa sẽ sát sao hơn bạn

2 Likes

Cám ơn bạn @laptrinhtraitim, nước Ba Lan thì chi phí sống không cao nên mình nghĩ là ổn ^ _ ^.

3 Likes

30000 mà kể cả đã bao ăn ở nhưng chưa trừ thuế thì thấp quá bác ah. Theo em biết thì thuế bên châu âu thấp cũng loanh quanh 30% rồi